Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Text note cho các cung năn học nì

Go down

Text note cho các cung năn học nì Empty Text note cho các cung năn học nì

Bài gửi by bemap_noi_nhiu Fri Aug 22, 2008 2:12 pm

Còn 1 tháng nữa, năm học mới bắt đầu. Nhưng dường như teen đang chạy “rốt-đa” chờ giờ học chính thức. Mùa hè đã chuẩn bị “sigh out”, hãy nắm vững những text note sau để đầu năm xông pha học tập hiệu quả nhé!

Ma Kết (22/12 – 19/1)
Ngày rất vui : 24/9, 22/10, 14/12, 6/2, 2/4, 27/5, 22/6. Text note cho bạn : Bạn coi trọng việc học nhưng tâm lí của bạn là học cho xong, học theo bổn phận, trách nhiệm, học như một… món nợ phải trả. Hic, bạn không thích những kiến thức mang tính sách vở mà bạn muốn được đi làm ngay, muốn được vẫy vùng khỏi ghế nhà trường và tích luỹ được nhiều kinh nghiệm thực tế từ tấm gương các anh chị giỏi giang đi trước. Nhưng bạn phải nhớ rằng, tất cả các kinh nghiệm thực tế cũng cần phải xuất phát từ những kiến thức sách vở cơ bản. Nó như một hành trang, một cái đệm cho bạn khỏi bị ngã và nếu có “ngã” thì cũng đỡ đau hơn. Hãy cứ ráng học thật tốt, rùi bạn sẽ vững vàng khi bước vào đời mà. Thử thách cho trái tim : Đôi lúc bạn thấy thật khó mà hiểu nổi hắn? Thật ra hắn chẳng hề giấu bạn điều gì đâu. Chỉ là do bạn đa nghi nên hay suy diễn lung tung thôi. Thay vì lo lắng viển vông, hãy dồn sức mạnh cho việc học hành bạn nhé.
Bảo Bình (20/1 – 18/2)
Ngày rất vui : 11/9, 5/11, 30/12, 22/2, 16/5, 9/7 Text note cho bạn : Bảo Bình gặp tình trạng “nhiên liệu” không ổn định : Cực sung sức khi mới bắt đầu nhưng đến cuối mùa đông tự dưng lịch xịch. Bạn tràn ngập ý tưởng khi bước vào năm học mới nhưng lại chóng chán sau đó không lâu. Muốn hoá giải tình trạng lên xuống như “biểu đồ hình sin” này, hãy kiếm ngay cho mình một cạ cứng để giữ lửa và tiếp lửa cho sự sáng tạo của bạn. Nếu như bạn có cái đầu chông chênh thì tất nhiên, cần đến một ai đó giữ cho đầu bạn luôn đứng thẳng phải không nào? Thử thách cho trái tim : Cỗ máy tình iu của bạn đang trong giai đoạn bảo trì và sửa chữa sau sự cố EX. Chả trách mà bạn lúc nào cũng chúi mũi vào việc học rồi làm thêm liên tục (nhưng mà chả phải tâm trạng cũng ảnh hướng đến năng lượng đấy sao?). Tuy nhiên, đừng gồng mình lên quá, khi nhiên liệu về “mo” thì bạn sẽ phải viếng thăm bác sĩ đấy. Mọi chuyện rồi sẽ ổn mà. Trong năm học này, tim của Bảo Bình sẽ được bảo toàn đấy^^.
Song Ngư (19/2 – 20/3)
Ngày rất vui : 13/8, 6/10, 1/12, 24/1, 21/3, 17/4, 10/6 Text note cho bạn : Bắt đầu vào cuối mùa thu, bạn làm một cuộc tăng tốc ngoạn mục khiến thấy cô và bạn bè phải ngạc nhiên ^_*. Nỗ lực của bạn đáng được ghi nhận và bạn sẽ đạt được giải thưởng nào đó trước kì nghỉ hè năm sau. Một năm học đầy thuận lợi cho Song Ngư đấy. Thử thách cho trái tim : Người ta đang mệt mỏi vì sự quan tâm quá mức của bạn đấy. Để nuôi dưỡng tình yêu thì rất cần sự quan tâm nhưng phải đúng lúc và đúng cách chứ?Tất nhiên là bạn không cố ý kiểm soát chàng quá đáng đâu, chỉ vì nỗi nhớ nổi loạn í mà. Vì thế, hãy để cho mình bận rộn hơn nữa, bạn sẽ đạt được kết quả học tập cao hơn mà còn là liều thuốc bổ cho tình trạng hiện tại của 2 người.
Bạch Dương (21/3 – 19/4)
Ngày rất vui : 11/10, 11/12, 1/1, 24/3, 19/4, 14/6 Text note cho bạn : Có vẻ như bạn đang bị mất tập trung trong chuyện học bởi những hoạt động xã hội, hoạt động ngoại khoá và các phong trào thi đua. Tình trạng năng lượng tràn từ mùa hè sang mùa thu nên khó mà ngồi yên học được. Tuy nhiên, chỉ cần ngồi xuống bàn vài chục phút và lập lại bản kế hoạch bản thân, sử dụng và phân chia năng lực hợp lí, cân bằng liều lượng hoạt động ngoại khoá và học, bạn sẽ giống như một chú ngựa đua bứt phá và dẫn đầu về đích ^^. Quan trọng là bạn giữ được sức bền đến đâu. Thử thách cho trái tim : Thần Cupidon ưu ái bạn lắm í. Thế nên, bạn đừng quá ngạc nhiên khi phát hiện ra rằng mình thường xuyên chạm mặt với hắn ta một cách rất “tình cờ” như thế? Khi bạn đã bị sóng tình “oánh” co nghiêng ngả, hãy nhờ đến sự cứu trợ của một cô bạn thân. Ngay lập tức, chiêc phao nhỏ mà bền này sẽ khiến bạn lấy lại cân bằng ngay thôi.
Kim Ngưu (20/4 – 20/5)
Ngày rất vui : 8/9, 2/10, 26/2, 17/2, 12/4, 6/6, 29/7 Text note cho bạn : Bạn có vẻ đang gặp mâu thuẫn trong chuyện học hành vì bạn không bằng lòng với cách giảng dạy của thầy cô. Và vì vậy, bạn tỏ ra hơi chống đối. Tuy nhiên, bạn quên mất một điều, thầy cô chỉ là người hướng dẫn, còn học ra sao lại là sự chọn lựa của bạn. Vì thế, cách học tốt nhất cho bạn lúc này là : tự nghiên cứu! Nếu không đồng ý với người tiếp sức thì bạn có thể một mình về đích, đó là lời khuyên cho bạn. Tuy nhiên, bạn vẫn còn những người trợ giúp đắc lực khác (bạn bè, anh chị), sao không nhờ cậy họ nhỉ? Quan trọng là có nhièu cách học hay chứ không chỉ khư khư 1 cách. Thử thách cho trái tim : Tin vui cho Kim Ngưu là kẻ mà bạn đang để ý là một cái nắp vung mà bạn hằng đi tìm cho cái xoong của mình đấy. Người ta có thể chưa có ấn tượng nhiều về bạn, nhưng mà đừng nản lòng, cứ trường kì kháng chiến nhé. Chúc bạn thành công!
Cự Giải (22/6 – 22/7)
Ngày rất vui : 22/9, 14/11, 8/1, 3/3, 23/5, 18/7. Text note cho bạn : Môn Lịch Sử và môn Ngoại ngữ là thế mạnh của bạn phải không nào Cự Giải? Vì bạn rất hứng thú những vấn đề liên quan đến nhân văn, văn hoá và con người. Tuy nhiên, năm nay tham vọng học hành của bạn là rất lớn và bạn đang lên kế hoạch chinh chiến trên tất cả các lĩnh vực. Rất tuyệt vời đấy và phần thưởng xứng đáng đang ở cuối chặng đường. Thử thách cho trái tim : Bạn luôn đòi hỏi anh ấy phải quan tâm đến mình 100%, trong khi bạn lại hồn nhiên lả lướt với những anh chàng khác? Như thế là không công bằng! Nếu không muốn làm tan vỡ mọi thứ, hãy suy nghĩ lại bạn nhé!
Sư Tử (23/7 – 22/8)
Ngày rất vui : 28/9, 20/12, 11/2, 7/4, 31/5, 25/7 Text note cho bạn : Cá tính độc lập và óc sáng tạo của bạn gây ấn tượng mạnh cho mọi người xung quanh. Tuy nhiên, bạn dễ bị xa cách khi làm việc một mình. Đến giữa năm học trở đi, bạn thực sự cần đến sự tiếp sức của bạn bè. “Một cây làm chẳng nên non” và sức mạnh tập thể bao giờ cũng có giá trị lớn hơn cá nhân đơn lẻ phải không nào? Thứ thách cho trái tim : Bạn vẫn thường chê anh ấy là “khô như ngói”, chẳng có chút lãng mạn nào phải không? Yên tâm đi vì bạn sắp có cơ hội “chiêm ngưỡng” tài năng ẩn dật của anh í rồi đấy. Hãy sẵn sàn đón nhận những bất ngờ thú vị từ chàng.
Xử Nữ (23/8 – 22/9)
Ngày rất vui : 24/10, 20/11, 13/1, 8/3, 2/5, 23/7 Text note cho bạn : Bạn luôn ở vị trí dẫn đầu suốt năm học, mọi việc có vẻ như là thuận lợi. Nhưng có điều, bạn đang mất dần đi niềm đam mê và sự yêu thích thực thụ với những môn học và đang máy móc hoá chính mình. Chìa khóa cho bạn là hãy đọc một cuốn sách mới, học một ngôn ngữ mới để tìm lại cảm hứng nhé! Thử thách cho trái tim : Chuyện tình củm của hai bạn rất tốt đẹp. Chỉ có điều bạn hay nghi ngờ trong khi người ta thì chả có ý tính tang tình tang với ai khác. Vì thế, hãy gạt bỏ những ghen tuông vớ vẩn đi nhé!
Thiên Bình (23/9 – 23/10)
Ngày rất vui : 27/10, 22/12, 19/1, 13/3, 7/5, 30/6 Text note cho bạn : Bạn có một đầu óc tư duy sắc bén, chính vì vậy, các môn khoa học tự nhiên giúp bạn đứng đầu bảng. Tuy nhiên, bạn lại đang học lệch các môn xã hội. Đành rằng, bạn sẽ thi đại học khối A, B, nhưng đó là mục tiêu lâu dài và bạn nên chú trọng hơn nữa đến mục tiêu gần kề là học tốt cả những môn xã hội. Nếu không, bảng thành tích của bạn sẽ nguy hiểm lắm đấy. Thử thách cho trái tim : Bạn đang biến chàng thành cái đuôi và osin hạng sang khi dẫn chàng theo bưng bê đồ bạn mua sắm đấy. Bạn có biết là anh ý đang cảm thấy mất tự do kinh khủng không? Hãy để anh ấy thấy mình được tự do một chút và rủ một cô bạn thân đi mua sắm cùng bạn nhé.
Thần Nông (24/10 – 21/11)
Ngày rất vui : 15/9, 9/11, 3/1, 26/2, 22/4, 19/5, 14/7 Text note cho bạn : Bạn thích “đào sâu” suy nghĩ, chính vì thế, chính vì vậy, bạn luôn ngụp lặn trong môn mà bạn thích. Điều này sẽ khiến bạn có kết quả xuất sắc trong một môn nào đó nhưng sẽ coi nhẹ các môn khác và không có sự cân bằng trong học tập. Vì thế, hãy để mắt đến cả những môn bình thường khác nữa nhé! Thử thách cho trái tim : Thần Nông vẫn mê mải đi tìm MR.Right cho mình nhưng chàng vẫn “lặn không sủi tăm”. Dù sao cũng đừng quá buồn, vì không phải cứ mong là được đâu. Hãy tạm thời nghỉ ngơi, có khi anh í sẽ tự kéo “xác” đến với bạn ấy chứ.
Nhân Mã (22/11 – 21/12)
Ngày rất vui : 15/10, 9/12, 2/2, 28/3, 22/5, 25/7. Text note cho bạn : Nhân Mã gặp chút trục trặc về bộ nhớ một chút khi bắt đầu năm học. Và các môn học thuộc lòng tự dưng trở thành chướng ngại vật. Cách giải quyết cho bạn là có một phương pháp học hợp lí, những tờ text note ghi ý chính thế này rất tốt cho bạn. Ngoài ra, hãy tìm một “cạ cứng” trong học tập để ôn luyện cùng nhau, bạn sẽ mau chóng vượt qua khó khăn thôi. Hãy phát huy khả năng hỏi và đáp của mình khi làm việc theo nhóm. Thử thách cho trái tim : Nếu bạn chưa có người yêu thì đây là cơ hội tốt cho bạn kiếm tìm một nửa. Và sẽ thật tuyệt vời nếu hai bạn là một nhóm học hiệu quả.

Song Tử (21/5 – 21/6)
Ngày rất vui : 1/11, 25/12, 19/2, 18/3, 11/5, 5/7. Take note cho bạn : Bạn phải nỗ lực gấp đôi trong năm học này đấy. Song Tử ạ. Đường càng gồ ghề, càng lắm khó khăn thì càng phải giậm chân thật mạnh và đứng thật vững vàng nếu bạn không muốn tự đào thải chính mình. Hãy tham gia vào một lớp học bổ trợ hoặc học nhóm một cách nghiêm túc, bạn sẽ thấy rằng mọi sự nỗ lực đều được đền đáp xứng đáng. Thử thách cho trái tim : Một vài tin tức không hay ho lắm của anh ấy làm cho bạn rối tung lên. Nhưng mà đừng vội nóng giận, Song Tử nhé. Hãy bình tĩnh xem xét mức độ và thực hư của sự việc. Nếu không ** minh mẫn, hãy nhờ đến cái đầu sáng suốt của tụi bạn.

--------------------------------------------------------------------------------
bemap_noi_nhiu
bemap_noi_nhiu
Moderator
Moderator

Nữ Tổng số bài gửi : 333

http://360.yahoo.com/bemap_noi_nhiu

- Similar topics