Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Khi ngừi iu nói dối

Go down

Khi ngừi iu nói dối Empty Khi ngừi iu nói dối

Bài gửi by bemap_noi_nhiu Wed Aug 20, 2008 10:57 am

Khi ngừi iu nói dối 170
Thành thật là điều ai cũng muốn. Nhưng nếu bạn phát hiện ra người ta đang nói dối mình, phản ứng của bạn là gì?

Với mỗi câu trả lời bạn có 1 điểm.

1. Bạn ghét nhất trên đời là nói dối.
2. Bạn không bao giờ chấp nhận nói dối dù là bất cứ lý do gì.
3. Bạn sẽ tìm hiểu lý do vì sao người ấy nói dối?
4. Bạn có thể tha thứ cho người nói dối không?
5. Bạn có hay nói dối?
6. Nói dối có phải lúc nào cũng xấu?
7. Bạn sẽ hỏi thẳng mọi điều bạn nghi ngờ?
8. Bạn gọi điện cho người ta, rất lâu mới có người nghe máy. Bạn hỏi người ta đang ở đâu. Người ta bảo rằng đang ở nhà. Nhưng bạn đang đứng trước nhà và chẳng có ai ở nhà cả. Phản ứng của bạn sẽ là:

Nổi giận. "Đừng bao giờ nói chuỵên với em nữa. Em đang ở trước nhà anh" (2 điểm)
Cúp máy. Tự hỏi Người ta đang đi với ai vậy? Tại sao lại nói dối mình. (1 điểm)
Anh có lý do gì để nói dối em thế? (3 điểm)

9. Bạn và người ta đi với nhau, bạn bè người ta gọi. Người ta bảo người ta đang bận việc gia đình. Bạn cảm thấy:
Khó chịu vì người ta nói dối. Tại sao không nói với bạn bè sự thật? (2 điểm)
Bình thường thôi. Người ta có lý do để nói như thế. (3 điểm)
Hơi khó chịu, người ta nghĩ gì khi nói như thế nhỉ? (1 điểm)

Kết quả

1/ Trên 9 điểm: Bạn là một người tỉnh táo

Thật khó để làm cho bạn phải nổi nóng. Bạn luôn nhìn nhận cả hai mặt của vấn đề. Bạn hiểu rằng đôi khi người ta buộc phải nói dối, dù rằng không muốn, và bạn sẵn sàng tha thứ cho điều ấy. Xin chúc mừng.

2/ Từ 5 đến 7 điểm: "Bùng nổ"

Việc bạn tức giận là điều hoàn toàn có thể hiểu được. Tuy nhiên, đây là phương pháp dở nhất mà bạn đã lựa chọn. Nói dối, điều ấy thật tồi tệ, nhưng liệu bạn có nghĩ rằng cơn giận của bạn chỉ làm cho mọi việc thêm xấu đi mà thôi. Hãy kềm chế bản thân lại nhé.

3/ Dưới 5 điểm: Dằn vặt bản thân

"Tại sao người ta lại nói dối mình?". Bạn luôn tự hỏi bản thân câu hỏi này mỗi khi phát hiện điều mờ ám xung quanh lời nói của người ấy. Bạn muốn tìm ra sự thật, nhưng lại không ** dũng cảm để hỏi thẳng vấn đề. Bạn sợ người yêu rơi vào tình trạng khó xử. Thế nhưng bạn lại gây khó xử cho chính mình. Thay vì ngồi nghi ngờ đoán gì đoán non. Bạn hãy nói những gì bạn nghĩ. Có thể bạn sẽ tìm được câu trả lời cho những lời nói dối của người ấy đấy.
bemap_noi_nhiu
bemap_noi_nhiu
Moderator
Moderator

Nữ Tổng số bài gửi : 333

http://360.yahoo.com/bemap_noi_nhiu