Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Qua sông lụy đò

3 posters

Go down

Qua sông lụy đò Empty Qua sông lụy đò

Bài gửi by bemap_noi_nhiu Tue Aug 19, 2008 4:43 pm

Qua sông lụy đò Do-ND
Một con sông và một chuyến đò cũng giống như phương tiện và khó khăn bạn phải trải qua trong cuộc đời. Người xưa nói “Qua sông phải lụy đò”, vậy bạn đã làm gì để vượt qua khúc sông đầy dữ dội ấy?

Hãy tưởng tượng phía trước bạn là một khúc sông lớn...

1. Bạn chuẩn bị qua sông, nhìn xuống, mặt nước như thế nào:

a.Yên bình, phẳng lặng, nước chảy hiền hoà.

b.Hơi gợn tí sóng.

c.Gió mạnh, sóng vỗ tạt vào bờ.

2. Đứng trước khúc sông lớn, bạn cảm thấy:

a.Nhỏ bé, sợ hãi.

b.Háo hức, muốn chinh phục ngay.

c.Không có cảm xúc gì đặc biệt.

3. Muốn sang bên bờ kia, bạn ước:

a.Giá mà có một ông lái đò chở đò qua đây nhỉ.

b.Mình cần một chiếc xuồng nhỏ, mình sẽ tự lái.

c.Mình ước một cây cầu. Vững trãi, khỏi sợ ướt, khỏi sợ... đắm!

4. Vừa ước xong thì bạn nhìn thấy một con đò. Nó đang ở vị trí nào của khúc sông nhỉ?

a.Ngay sát gần bờ.

b.Khúc giữa sông.

c.Tít mãi bờ bên kia.

5. Người lái đò nhìn thế nào?

a.Một ông lão già, râu tóc bạc phơ.

b.Một người phụ nữ trung niên.

c.Một người bạn nam tương đương tuổi bạn.

6. Trên thuyền có đông người không?

a.Không, chỉ có bạn và người lái đò.

b.Rất đông, bạn cố lắm mới tìm được một chố ngồi.

c.Lẻ tẻ vài người, bạn tìm chỗ khá dễ dàng.

7. Giả sử trên đò có một người làm quen với bạn, điều đầu tiên mà họ nói sẽ là:

a.Bạn xinh quá! Tụi mình làm quen nhé!

b.Hình như bạn đang lo lắng điều gì? Mình làm quen nhé!

c.Mình nhìn bạn rất quen. Tụi mình đã gặp nhau ở đâu rồi đúng không?

8. Sang đến bờ bên kia, có một người đang đững chờ bạn, đó là ai:

a.Bố ** bạn.

b.Người ấy của bạn hoặc người bạn thân nhất của bạn.

c.Một người không quen biết.Người đó nói rằng được một người thân của bạn giao việc đến đón bạn.

9. Sau khi đi qua khúc sông một cách an toàn, bạn nghĩ:

a.Sông chẳng nguy hiểm như mình nghĩ.

b.May quá, không làm sao!

c.Khúc sông ngắn quá, mình muốn được đi đò lâu hơn.

Và đây là sự diễn giải:

Câu 1, 2, 9 nói về cách suy nghĩ của bạn trước khó khăn.

Nếu câu 1 bạn chọn a: quãng đời bạn trải qua khá suôn sẻ, ít gặp khó khăn, trắc trở. Nếu c, bạn sẽ gặp phải nhiều khó khăn không mong đợi. Câu b, bạn có những phút giây bình lặng và cả những sóng gió. Nhưng nói chung, bạn hài lòng về cuốc sống của mình.

Câu 2 chính là thái độ của bạn khi đứng trước khó khăn. a: bạn hơi thiếu tự tin, thường né tránh, sợ hãi mà không dám đương đầu. Câu c: bạn coi những trắc trở trong cuộc sống là điều bình thường và bạn đón nhận nó như một tất yếu. Câu b: bạn ưa phiêu lưu, mạo hiểm, là một người có cá tính, luôn biết đương đầu với thử thách và coi nó như một điều thú vị của cuộc sống.

Câu 9 là thái độ của bạn khi sóng gió đã qua đi. Nếu bạn chọn câu b, bạn tin vào sự may rủi, khá là mê tín, coi những gì mình đạt được hoặc là do may mắn hoặc là “vận xui”. Câu a: càng qua nhiều khó khăn, thử thách, bạn càng thấy mình cứng cỏi và khám phá ra nhiều điều. Câu c: thử thách luôn là điều bạn ưa thích. Bạn có cá tính mạnh, một kẻ ham hiểu biết.

Câu 3, 4 nói về cách bạn suy nghĩ để vượt qua khó khăn và niềm tin của bạn vào cách suy nghĩ ấy.

Câu 3: nếu chọn a, bạn mong chờ có một vị cứu tinh xuất hiện để đưa bạn thoát khỏi khó khăn. Câu b: bạn quan niệm rằng cách tốt nhất để vươt lên phải là tự lực cánh sinh. Nếu chọn c: Bạn thích những gì chắc chắn, không thích mạo hiểm. Nói chung, bạn chỉ thực sự bắt tay vào giải quyết một khó khăn khi đã có một kế hoạch chắc chắn.

Độ gần xa của con đò ở câu 4 cho bạn thấy bạn tin tưởng vào cách giải quyết của mình đến đâu. Càng xa thì bạn càng lo lắng, tự ti và ngược lại.

Câu 5, 6, 7, 8 tiết lộ về các mối quan hệ của bạn.

Câu 5 chỉ ra trong cuộc sống người nào ảnh hưởng đến suy nghĩ của bạn nhiều nhất, a: những người có kinh nghiệm (thầy, cô, anh chị đi trước, các nhân vật nổi tiếng...), b: những người thân trong gia đình, c: bạn bè của bạn.

Câu 6: càng có nhiều người trên thuyền càng chứng tỏ sỗ người có ảnh hưởng đến suy nghĩ của bạn càng nhiều.

Câu 7 chỉ ra người khác muốn kết bạn với bạn vì điều gì? a: ngoại hình, b: tâm hồn, c: sự nổi tiếng.

Câu 8 là người đặc biệt quan trọng trong cuộc đời. Đó sẽ là người giúp bạn vượt qua khó khăn và là ngươì sẵn sàng dang tay đón bạn bất cứ khi nào bạn cần. Nếu bạn chọn c, có thể người ấy chưa xuất hiện hoặc đã từng xuất hiện trong cuộc đời bạn nhưng người ấy chỉ biết giúp đỡ bạn một cách âm thầm. Quý nhân phù trợ chăng?
1-bCâu b, bạn có những phút giây bình lặng và cả những sóng gió, 2-abạn hơi thiếu tự tin, thường né tránh, sợ hãi mà không dám đương đầu., 3-c Bạn thích những gì chắc chắn, không thích mạo hiểm. Nói chung, bạn chỉ thực sự bắt tay vào giải quyết một khó khăn khi đã có một kế hoạch chắc chắn. , 4-b, 5-c bạn bè của bạn
ảnh hưởng đến suy nghĩ của bạn nhiều nhất, 6-a, 7-b người khác muốn kết bạn với bạn vì tâm hồn, 8-b, 9-b bạn tin vào sự may rủi, khá là mê tín, coi những gì mình đạt được hoặc là do may mắn hoặc là “vận xui” --> Kết wả of e

Được sửa bởi bemap_noi_nhiu ngày Tue Aug 19, 2008 4:55 pm; sửa lần 1.
bemap_noi_nhiu
bemap_noi_nhiu
Moderator
Moderator

Nữ Tổng số bài gửi : 333

http://360.yahoo.com/bemap_noi_nhiu

Qua sông lụy đò Empty Re: Qua sông lụy đò

Bài gửi by trunghieu_211 Tue Aug 19, 2008 4:47 pm

1a 2b 3c 4a 5b 6c 7a 8b 9c
keke
Cứ theo abc mà chọn =.=
trunghieu_211
trunghieu_211
Cộng tác viên
Cộng tác viên

Nam Tổng số bài gửi : 805

http://www.google.com.vn

Bài gửi by ™√ø Däñ¶¬™ Wed Aug 20, 2008 12:02 am

còn ta là1c 2c 3c 4a 5a 6c 7b 8c 9c!!! Qua sông lụy đò 600350 Qua sông lụy đò 600350
™√ø Däñ¶¬™
™√ø Däñ¶¬™
Hào thủ giang hồ
Hào thủ giang hồ

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content