Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

<< anh hãy để e wên a nhé>>

2 posters

Go down

<< anh hãy để e wên a nhé>> Empty << anh hãy để e wên a nhé>>

Bài gửi by meoconiu Sun Aug 10, 2008 12:45 pm

Em cứ nằm nghĩ mãi về những dòng tin nhắn anh vừa gửi cho em, và không biết mình có nên trả lời lại hay không?

“Em à, dạo này em thế nào rồi? Bây giờ anh cảm thấy mệt mỏi và buồn quá. Anh xin lỗi đã nhắn tin cho em thế này. Bọn mình có thể nói chuyện một lúc được không?”…
Nói chuyện ư? Từ ngày chia tay với anh đến giờ, em không nghĩ rằng em sẽ gặp lại anh, hay thậm chí sẽ nói chuyện với anh. Dù lúc chia tay em đã nói hai người có thể làm bạn với nhau, nhưng trong thâm tâm em biết rõ sẽ không thể như vậy nữaVì điều ấy quả thực rất khó!
Ở bên nhau và đã có quá nhiều kỷ niệm với nhau, em nhủ lòng phải chôn chặt mối tình này, cố gắng quên đi quá khứ để hướng tới một cuộc sống mới không còn khổ đau, cuộc sống không có anh trong đó. Thời gian đầu, em đã phải rất vất vả để quên được anh, mỗi sáng sớm tỉnh dậy ý nghĩ đầu tiên của em là: “Em đã mất anh thật rồi”. Khi đêm về, nỗi nhớ ấy lại cào xé tim em. Em đã khóc, khóc vào đêm chúng mình chia tay, khóc thật nhiều để xua tan đi mọi niềm đau, bao dồn nén trong lòng được bung ra ngoài, để cho nó được tan vỡ hết. Em đã nghĩ rằng “Không cần thiết phải dằn lòng lại, cứ khóc đi, nhưng chỉ khóc một lần duy nhất thôi, và không bao giờ cho phép mình yếu đuối thêm một lần nào nữa. Để sáng mai thức dậy đã thấy mình trở thành con người khác.”
<< anh hãy để e wên a nhé>> 080804TY1anh2
Em sẽ quên anh... Hãy để em quên anh nhé!

Đến bây giờ em cũng không hiểu tại sao chúng mình lại chia tay, khi mà anh không thể nói rõ lý do, anh trốn chạy tất cả, anh không dám đối diện với em! Em biết, một khi tình cảm đã không còn thì không thể níu giữ được nữa nên em chấp nhận để anh nói lời từ biệt. Anh hết yêu em thì anh ra đi, cho dù lòng em có đau nhưng em cũng sẽ cố gắng để trở nên mạnh mẽ hơn!
Lẽ ra lúc trước mình không nên gặp nhau anh ạ, có lúc em đã nghĩ thế đấy! Chúng mình đến với nhau quá vội vàng chỉ với chút tình cảm ban đầu mà hai đứa ngỡ là tình yêu, rồi mình cùng hứa với nhau rằng sẽ vun đắp cho tình yêu ấy bền vững mãi mãi. Để rồi cuối cùng là một kết cục như ngày hôm nay! Anh và em, hai đứa đều không hiểu rằng, cái gì đến quá nhanh thì đổ vỡ cũng nhanh…
Em không hề trách anh đã bỏ đi như thế! Nhiều lúc nằm nghĩ lại những chuyện đã qua, em thấy mình nhận lời yêu quá vội vàng, nhưng đổi lại, em cũng có những giây phút hạnh phúc bên anh, những kỷ niệm dưới cơn mưa đầu mùa, những ngày nắng chói chang cùng bên anh tung tăng trên từng con phố… Tất cả những gì đã qua, cái gì đáng để nhớ thì hãy nhớ, hãy để nó là những ký ức được xanh mãi trong tâm hồn, để nhớ về nhau với những ấn tượng tốt đẹp nhất. Cứ coi như mình chia tay vì không hợp nhau, vì một lý do nào đó cũng chẳng cần biết đến nữa. Miễn sao lòng mình không thấy nuối tiếc khi đã ở bên nhau, đã được yêu nhau như thế, phải không anh?
… Giờ đây, em đang rất muốn chia sẻ cùng anh lúc anh mệt mỏi thế này, nhưng nếu em tiếp tục nói chuyện với anh, có lẽ em sẽ càng khó quên anh hơn! Nên anh ạ, hãy để em được phũ phàng một lần thôi nhé, để em được đóng lại cánh cửa quá khứ sau lưng và đi tìm cánh cửa khác cho mình. Rồi sẽ có người con gái khác thay em chăm sóc cho anh, ở bên anh lúc anh cần đến…
… Cơn mưa ngoài cửa sổ làm mát lạnh trái tim em, nó trôi đi hết những ưu phiền, những gì làm nặng trĩu lòng em… Hãy để em quên được anh, anh nhé!
meoconiu
meoconiu
Xuất môn nhân
Xuất môn nhân

Nữ Tổng số bài gửi : 139

<< anh hãy để e wên a nhé>> Empty Re: << anh hãy để e wên a nhé>>

Bài gửi by trunghieu_211 Sun Aug 10, 2008 2:47 pm

Hay quá, khóc đây Sad
trunghieu_211
trunghieu_211
Cộng tác viên
Cộng tác viên